
Sheria Ndogo za (Ada na Ushuru) za Halmashauri ya Wilaya ya Newala  

Tangazo la Serikali Na. 527 (Linaendelea.)  

 

1 

 

TANGAZO LA SERIKALI NA 527  la tarehe 21/9/2018 

 

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA 
 

SURA 290 

________ 

 

SHERIA NDOGO 
________ 

 

(Zimetungwa chini ya vifungu vya 7(1) na 16(1)) 

________ 
 
SHERIA NDOGO ZA (ADA NA USHURU) ZA HALMASHAURI YA WILAYA YA NEWALA 

ZA MWAKA, 2018 

 

 
Jina na 

mwanzo wa 
kuanza 
kutumika 

1. Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria Ndogo za 
(Ada na Ushuru) za Halmashauri ya Wilaya ya Newala 
za mwaka, 2018 na zitaanza kutumika baada ya 
kutangazwa kwenye Gazeti la Serikali. 

Matumizi 2. Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo la mamlaka ya 
Halmashauri ya Wilaya Newala. 

Tafsiri 3. Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa itakapoelekezwa 
vinginevyo:- 

   “Ada” maana yake ni malipo yanayolipwa kwa 
Halmashauri kwa ajili ya vibali, na leseni 
mbalimbali zitolewazo na Halmashauri; 

 “Afisa masuuli” maana yake ni Mkurugenzi wa 
Halmashauri au afisa yeyote atakayeidhini-
shwa kutekeleza majukumu ya Mkurugenzi. 

“Afisa Mwidhiniwa” maana yake ni Afisa  yeyote 
aliyeteuliwa na Halmashauri kusimamia 
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utekelezaji wa Sheria Ndogo hizi; 

 “Bidhaa“maana yake ni kitu chochote chenye 
thamani kilicholetwa sokoni au gulioni kwa   
lengo la kuuzwa. 

 “Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya 
Wilaya ya Newala; 

 “Kibali’ maana yake ni idhini au ruhusa ya 
maandishi inayotolewa na Halmashauri 

 “Leseni” maana yake ni kibali cha maandishi 
kinachotolewa kwa mtu binafsi, kampuni au 
taasisi kinachoruhusu kufanya biashara au 
shughuli yoyote katika eneo la Halmashauri. 

 “Machinjio” maana yake ni sehemu iliyotengwa na 
Halmashauri kwa ajili ya kuchinjia wanyama 
na kuanika ngozi. 

 

 

“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi Mtendaji 
wa Halmashauri ya  Wilaya ya Newala 
pamoja na Afisa yeyote aliyeteuliwa 
kutekeleza majukumu ya Mkurugenzi; 

 “Mkataba” maana yake ni makubaliano yenye 
nguvu ya sheria ya ununuzi au uuzaji au utoaji 
wa huduma yo yote kati ya Halmashauri na 
mdau husika. 

 “Ushuru’’maana yake ni malipo yanayolipwa kwa 
Halmashauri au wakala kwa ajili ya huduma 
mbalimbali zitolewazo na Halmashauri; 

   “Wakala” maana yake ni Mtu, Taasisi, Kampuni au 
asasi yoyote iliyoteuliwa kwa mujibu wa 
Sheria na Halmashauri kukusanya mapato 
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kwa niaba ya Halmashauri. 

Ada naUshuru 4. (1) Halmashauri itatoza Ada naUshuru katika 
biashara, huduma, vibali, au leseni mbalimbali 
zinazotolewa na Halmashauri kama 
ilivyoorodheshwa kwenye jedwali la kwanza 
Sheria Ndogo hizi. 

  (2) Bila kuathiri masharti ya jumla kifungu kidogo 
cha (1 ) cha 4  cha Sheria Ndogo hizi 
Halmashauri itatoza Ada na Ushuru katika 
vyanzo vifuatavyo:-kama ambavyo imeanishwa 
katika jedwali la kwanza la Sheria Ndogo hizi 

 i.  ushuru wa Mazao; 
ii.  ushuru wa ukaguzi wa nyama; 

iii.   uda ya kununua  zabuni za Halmashauri; 
 iv.   ushuru wa samaki; 

v.  ushuru wa madini ya ujenzi; 
vi.   ada ya kukodisha mali za Halmashauri; 

 vii.   ada ya Machinjio;  
viii.   ada ya kuendesha shughuli za Utamaduni; 

burudani na michezo; 
ix.   ada yaUpimaji wa ardhi na vibali vya ujenzi; 
x.  ada ya zabuni; 

xi.   ada ya kununua vitabu vya zabuni; 
xii.   ushuru wa maegesho ya magari; 

 xiii.   ushuru wa stendi; 
 xiv.  ushuru ya minada; 

Namna ya 

kukusanya 
Ada naUshuru 

5 (1) Halmashauri itaweka utaratibu kadri itakavyoona 
inafaa ikiwa ni pamoja na kutenga maeneo 
maalum ya kutoza Ada na Ushuru kutoka vyanzo 
vya mapato kama ilivyoainishwa kwenye kifungu 
kidogo cha (2) cha kifungu cha 4 cha Sheria 
Ndogo hizi. 

  (2) 

 

Malipo ya Ada au Ushuru yanayotozwa kwa 
mujibu wa Sheria Ndogo hizi yatalipwa kwa 
Halmashauri au wakala na kutolewa stakabadhi 
halali ya kielektroniki kama kielelezo cha malipo 
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yaliofanyika. 

(3)  (a)   Ada unaotozwa chini ya Sheria Ndogo hizi 
utalipwa kabla ya kupata huduma, leseni au kibali 
husika. 

(b)ushuru utozwao na Halmashauri utalipwa 
wakati wa kupata huduma au baada ya kupata 
huduma 

(4) 

 

Bila kuathiri masharti ya kifungu kidogo cha (2) 
cha kifungu cha 5 cha Sheria Ndogo hizi 
Halmashauri au wakala kwa idhini ya Afisa 
Masuuli itatoa kwa mlipaji stakabadhi halali ya 
kawaida kama kielelezo cha malipo yaliyofanyika 
endapo stakabadhi ya kielektroniki haiwezi 
kutolewa. 

(5) 

 

Halmashauri au Wakala atakuwa na mamlaka ya 
kukamata bidhaa au mali ya mtu yeyote endapo 
ameshindwa kulipa Ushuru ndani ya muda 
aliotakiwa kulipa kwa mujibu wa Sheria Ndogo 
hizi. 

  (6) Endapo bidhaa au mali iliyokamatwa na 
Halmashauri au wakala haitalipiwa Ushuru 
unaodaiwa ndani ya siku 7 kwa mali au bidhaa 
zisizoharibika haraka, na ndani ya siku 2 kwa mali 
au bidhaa zinazoharibika haraka kwa kibali cha 
mahakama. Halmashauri itakuwa na mamlaka ya 
kuuza bidhaa au mali na fedha zitakazopatika na 
zitawekwa kwenye akaunti ya Halmashauri. 

  (7) Wakala hataruhusiwa kuuza au kufanya jambo 
lolote kwa mali au bidhaa iliyokamatwa bila 
kupata idhini ya Afisa Masuuli. 

Wajibu wa 
kulipa Ada 

6 (1) Ni wajibu wa kila mtu anayetakiwa kulipa Ada au 
Ushuru kulipa kiwango hicho kama ilivyoainishwa 
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auUshuru kwenye  Sheria Ndogo hizi. 

 (2) Ni wajibu kwa kila mtu kutoa taarifa sahihi kwa 
Halmashauri au Wakala kuhusu bidhaa au mali 
zinazotakiwa kulipiwa Ada au Ushuru. 

(3) Itakuwa ni wajibu kwa kila mtu atakayelipa Ada 
au Ushuru kutunza kumbukumbu za malipo. 

Kibali au 
leseni 

7. (1) Halmashauri itatoa kibali au leseni kwa 
mfanyabiashara au mtu yeyote kwa kadri 
itakavyoona inafaa kwa mujibu wa Sheria Ndogo 
hizi. 

 (2) Ni wajibu kwa kila mfanyabiashara au mtu yeyote 
anayetaka kufanya jambo lolote linalohitaji kibali 
au leseni  kuomba  na kupata leseni au kibali 
kutoka Halmashauri. 

Uteuzi wa 
wakala 

8. Halmashauri itakuwa na mamlaka ya kuteua Kampuni au 
Taasisi  iliyosajiliwa kwa mujibu wa Sheria, kukusanya 
Ushuru kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi. 

Wajibu wa 
wakala 

9. Wakala aliyeteuliwa chini ya kifungu cha 8 cha Sheria 
Ndogo hizi atakuwa na wajibu wa:- 

 (a) Kukusanya Ushuru kwa niaba ya Halmashauri 
katika eneo alililopangiwa na kwa kiwango 
kilichoidhinishwa katika ya Sheria Ndogo hizi; 

 (b) Wakala atakusanya Ushuru kwa kutumia mfumo 
wa kielektroniki na kuwasilisha makusanyo yote 
kwa kuzingatia masharti ya mkataba wa uwakala 
alioingia na Halmashauri. 

Makosa kwa 

Wakala 
10. Itakuwa ni kosa kwa Wakala kwa mujibu wa Sheria 

Ndogo hizi  endapo:- 

(1) atashindwa, atadharau, atakwepa au atakataa 
kulipa Ushuru au kutekeleza agizo lolote alilopewa 
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na Halmashauri kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi.   

 (2) atamshawishi mtu au kundi la watu kukataa au 
kukwepa kulipa Ada au Ushuru. 

(3) 

 

atamzuia kwa namna yoyote ile Afisa mwidhiniwa 
kutekeleza majukumu yake kwa mujibu wa Sheria 
Ndogo hizi 

(4) atatumia  nyaraka za kughushi kwa nia ya kujipatia 
manufaa yatokanayo na ukusanyaji wa Ushuru 
ndani ya Halmashauri 

(5) atashindwa au atatoa  taarifa za uongo kwa 
Halmashauri au wakala kuhusu  bidhaa au mali 
zinazotakiwa kulipiwa Ushuru  

(6) atashindwa kutunza kumbukumbu sahihi za 
malipo ya Ushuru.  

 

Uwezo wa 
Afisa 

mwidhiniwa 

11. 1) Bila kuathiri masharti yaliyowekwa na Sheria Ndogo 
hizi Afisa Mwidhiniwa anaweza kuingia katika eneo 
lolote au jengo lolote kwa nia ya kukusanya au kufanya 
tathimini au kufanya jambo lolote linalohusiana na Ada, 
Ushuru, leseni au Kibali kwa mujibu wa Sheria Ndogo 
hizi. 

Makosa 12. Itakuwa ni kosa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi iwapo 
mtu yeyote:- 

 1)  atashindwa, atadharau, atakwepa au atakataa 
kulipa Ada au Ushuru au kutekeleza agizo lolote 
alilopewa na Halmashauri kwa mujibu wa Sheria 
Ndogo hizi.   

2)  atamshawishi mtu au kundi la watu kukataa au 
kukwepa kulipa Ada au Ushuru. 

3)  atamzuia kwa namna yoyote ile Afisa mwidhiniwa 
kutekeleza majukumu yake kwa mujibu wa Sheria 
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Ndogo hizi. 

4)  atatumia nyaraka za kughushi kwa nia ya kujipatia 
manufaa yatokanayo na ukusanyaji wa Ada au 
Ushuru ndani ya Halmashauri. 

5)  atashindwa kutoa taarifa sahihi au atatoa  taarifa za 
uongo kwa Halmashauri au wakala kuhusu  bidhaa 
au mali zinazotakiwa kulipiwa Ada au Ushuru.  

6)  atashindwa kutunza kumbukumbu sahihi za 
malipo ya Ada au Ushuru.  
 

Kufifilisha 
Makosa 

13. Mkurugenzi atakuwa na uwezo wa kufifilisha kosa kwa 
kumtoza faini mtu yeyote aliyetenda kosa kwa mujibu wa 
Sheria hizi, kiasi kisichozidi shilingi laki tano (Tsh. 500, 
000/=)  na kisichopungua shilingi laki mbili 
(200,000)iwapo mkosaji atakiri kosa kwa hiari na kuwa 
tayari kujaza fomu maalum iliyoambatishwa kwenye 
Jedwali la Pili la Sheria Ndogo hizi, na atatakiwa kulipa 
Ada na Ushuru aliokwepa kwa mujibu wa Sheria Ndogo 
hizi. 
 

Adhabu 14. 

 

Mtu yeyote atakaye kwenda kinyume na masharti ya 
Sheria Ndogo hizi atakuwa ametenda kosa, na 
akipatikana na hatia atatozwa faini isiyopungua laki 
mbili  (200,000) na isiyozidi shilingi milioni moja 
(Tsh.1000, 000/=) au kifungu kisichozidi miezi  kumi na 
mbili (12) au vyote kwa pamoja.  

 
Tangazo na. 
314/2014 

15 Sheria Ndogo hii inafuta Sheria Ndogo za (Ada na 
Ushuru) za Halmashauri ya Wilaya ya Newala za Mwaka 
2014. 
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JEDWALI LA KWANZA 

 
Limetungwa chini ya kifungu cha 4(2) 

 
SEHEMU YA KWANZA 

 
Ushuru wa Mazao 
 

Na 
 

Aina ya chanzo Kiasi cha Ushuru 

1. Korosho Asilimia 5% ya 
bei ya kuuza 

2. Ufuta Asilimia 5% ya 
bei ya kuuza 

3. Mpunga Asilimia 5% ya 
bei ya kuuza 

4. Muhogo Asilimia 5% ya 
bei ya kuuza 

5. Mahindi Asilimia 5% ya 
bei ya kuuza 

6.  Viazi Asilimia 5% ya 
bei ya kuuza 

7. Vitunguu Asilimia 5% ya 
bei ya kuuza 

8. Karoti Asilimia 5% ya 
bei ya kuuza 

9. Ndizi Asilimia 5% ya 
bei ya kuuza 

10 Mboga Asilimia 5% ya 
bei ya kuuza 

11 
12 
13 
14 
15 

Matunda 
Mbaazi 
Kunde 
Karanga 
Njugu 

Asilimia 5% ya 
bei ya kuuza 
 Asilimia 5% ya 
bei yakuuza 
Asilimia 5% ya 
bei ya kuuza 
Asilimia 5% ya 
bei ya kuuza 
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Asilimia 5%  ya 
bei yakuuza 

16. Mazao mengineyo Asilimia 5% ya 
bei ya kuuza 

 
 

SEHEMU YA PILI 
 

 
Ada ya kununua  zabuni za Halmashauri Tshs.100,000/= 

kwa kila kitabu 
cha zabuni. 

 
SEHEMU YA TATU 

 
 
Ada ya zabuni Asilimia moja 

(1%) ya malipo 
kwa kila hati 
malipo. 

SEHEMU YA NNE 
 

Ushuru wa samaki 
 
1. Kamba Tshs.300 kwa 

kilogramu moja 
2. Kambale Tshs.300 kwa 

kilogramu moja 
3. Dagaa Tshs.300 kwa 

kilogramu moja 
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SEHEMU YA TANO 
 
Ushuru wa madini ya ujenzi. 
 
1. Fomu ya maombi ya kibali cha kuchimba madini ya 

ujenzi 
Tsh 3000/= kwa 
kila fomu 

2 Kibali cha kuchimba madini ya ujenzi Tshs 150,000/= 
kwa  kila kibali 

3. Madini ya ujenzi tani 1 hadi 3 Tshs.3000/= kwa 
kila safari 

3. Madini ya ujenzi tani 4 hadi 7 Tshs.5000/= kwa 
kila safari  
Tshs1000/= kwa 
kila tani 
itakayoongezeka 

 
SEHEMU YA SITA 

 
Ada ya kukodisha mali za Halmashauri; 
 
1.  Kukodi ukumbi wa Halmashauri kwa ajili ya 

Mikutano/vikao na sherehe 
Kwa mujibu wa 
Mkataba 

2.  Kukodi uwanja wa Halmashauri Kwa mujibu wa 
Mkataba 

3.  Vibanda vya biashara 
 

Kwa mujibu wa 
Mkataba 

 
SEHEMU YA SABA 

 
         Ada ya Machinjio, Ukaguzi wa nyama na Ushuru wa Bucha 
 
1. Ushuru, ukaguzi na machinjio ya nyama kwa kila 

ng’ombe atakayechinjwa. 
Tshs. 5000/= 
         
 

2. 
 
 

Ada ya ukaguzi na machinjio wa nyama kwa kila 
kondoo, Mbuzi na nguruwe  atakayechinjwa. 
 

Tshs.2500/= 
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3 
4. 
5. 
 
 
 

Ushuru wa ngozi ya ngo’mbe                                          
Ushuru wa ngozi ya mbuzi                                                    
 Kuku/ Bata kwa Tenga                                                                            
 

 Tshs 500/=              
Tshs  300/= 
Tshs 1000/=          
 

SEHEMU YA NANE  
 

Ada ya kuendesha shughuli za Utamaduni, burudani na michezo; 
 
1.  Kibali cha ngoma za jadi Tshs.50,000/= kwa 

kila kibali 
2.  Kibali cha kuchezesha disco, Maonyesho ya bendi, 

Sanaa za maonyesho, mazingaumbwe, sinema,  
video,  matamasha na Matamasha 

 
Tshs.30,000 kwa 
onyesho,  
 

3.  Kibali cha kuchezesha michezo ya kubahatisha Tshs. 30,000/= 
kwa kila mchezo 

4. 
 
5. 

Kibali cha Mechi za Mipira katika viwanja vya  
taasisi za Halmashauri 

Ada ya Mganga wa Jadi aliyesajiliwa 
 

Tshs.50,000/= kwa 
kila ligi 
 
Tshs 50,000/= kwa 
mwaka 

6 Kibali cha promosheni za bidhaa Tshs 50,000/= kwa 
kila kibali 

7 Ada ya pool table Tshs 50,000/= kwa 
kila mwezi 
 
 

SEHEMU YA TISA 
 

Ada ya Upimaji wa ardhi na vibali vya ujenzi. 
 
1.  Ada ya Fomu ya ya maombi ya ardhi Tshs 20,000/= 
2.  Kibali cha ujenzi  

 (a) Jengo la makazi 15,000/=   kwa 
kibali  

  (b)Jengo la makazi gorofa moja  50,000/=   kwa 
kibali  
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  (c)Jengo la makazi zaidi ya gorofa moja 100,000/= kwa 
kibali 

  (d)Jengo la makazi na biashara  150,000/= kwa 
kibali 

 (e)Jengo la biashara  200,000/= kwa 
kibali 

 (f)Jengo la biashara zaidi ya gorofa 1  250,000/= kwa 
kibali 

 (g)Jengo la kiwanda 500,000/= Kwa 
kibali 

 (h)Jengo la taasisi 500,000/= Kwa 
kibali 

 
SEHEMU YA KUMI 

USHURU WA MAEGESHO 
 
 

Na AINA YA CHOMBO CHA USAFIRI KIASI CHA  
USHURU  
KWA SIKU 
 

1.  Pikipiki iliyosajiliwa kwa Biashara katika maeneo 
yaliyotengwa                                                               

500/=  

2.  Teksi 500/=  

3.  Lori chini ya tani 7/Pick up/Basi dogo 5 00/= 

4.  Lori zaidi ya Tani 7/Basi kubwa 1,000/=  

5.  Magari mengine yasiyo ya biashara 500/=  

 
USHURU WA MAENEO YA MAEGESHO MAALUM 

 
Na Aina ya chombo cha usafiri Kiasi cha ushuru kwa 

siku 

1.  Teksi 3000/= 
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2.  Lori chini ya tani 7/Pick up/Basi dogo 5000/= 

3.  Lori zaidi ya Tani 7/Basi kubwa 5000/= 

4.  Magari mengine yasiyo ya biashara 3000/= 
 

 
SEHEMU YA KUMI NA MOJA 

 
USHURU WA STENDI 

. 
Ushuru wa kuingiza stendi vyombo vya usafiri Kiwango cha 

ushuru(Tshs)kwa siku 

 

a) Pikipiki                                                                300/=  
b) Teksi/ Gari ndogo chini ya abiria 5                       500/=  
c) Basi chini ya abiria 25  (Hiace)                                   1,000/= 
d) Basi kubwa la abiria (Coaster)                                    2,000/= 
e) Basi zaidi ya abiria                                                      2,500/=  

 
MAGARI YANAYOTOKA NJE YA WILAYA 

 
(a) Ushuru wa gari ndogo ya biashara ………   ………1,500/= 
(b) Ushuru wa gari binafsi …………………… ………1,000/= 
(c) Ushuru wa gari kubwa …………………………….2,000/= 
(d) Ushuru wa mkokoteni kwa siku moja ………………300/= 

 
 

ADA YA KULAZA MAGARI  YALIYOTOKA SAFARINI (ON TRANSIT) 
KWA SIKU MOJA 

 
(a) Magari Madogo ya watu binafsi 

…………………………………..2,500/= 
(b) Magari Makubwa ya binafsi (lori au basi) 

………………………..4,000/= 
(c) Mashine na mitambo ya ujenzi wa barabara 

………………………5,000/= 
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SEHEMU YA KUMI NA MBILI 

 
Ada ya minada ya soko 

 Bidhaa yoyote itakayouzwa kwa 
jumla katika mnada. 
 
 
 
 

Itatozwa Asilimia 
10% ya bei ya 
mauzo kwa kila 
bidhaa. 

JEDWALI YA PILI 

Limetungwa chini ya kifungu cha 13 

 

KUFIFILISHA KOSA 
 

Mimi ………………………………………………wa S.L.P……………….……….. 

nakiri kwa hiari yangu  mbele ya……………………………………..ambaye ni 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya Newala kwamba mnamo tarehe……ya 

Mwezi….Mwaka………nilitenda kosa la kukiuka masharti ya kifungu cha 13 cha 

Sheria Ndogo za (Ada na Ushuru) za Halmashauri ya Wilaya Newala za mwaka 

2018.  

 

Kwa mamlaka aliyopewa Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya Newala. Niko 

tayari kulipa kiasi cha Ada na Ushuru ninaodaiwa pamoja na faini. 

 

NATHIBITISHA KWAMBA MAELEZO HAPO JUU NI YA KWELI NA 

NIMEYATOA KWA HIYARI YANGU KWA KADIRI YA UFAHAMU WANGU  

 

Leo tarehe……………..ya mwezi……………mwaka…………………… 

Jina……………………………..……………………...Saini……………………... 

 

Mbele ya: 

Jina……………………………..…………. 

Saini…………………………………….…. 

Wadhifa……………………………….…… 
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Nembo ya Halmashauri imegongwa katika Sheria Ndogo hizo kufuatia 
azimio lililopitishwa katika Mkutano wa Baraza la Madiwani la Halmashauri ya 
Wilaya ya Newala uliofanyika mnamo Tarehe 24 Mwezi wa 04 Mwaka 2017 na 
Nembo iliyogongwa mbele ya:- 
 
 
 
 

MUSSA M. CHIMAE 
Mkurugenzi Mtendaji  

Halmashauri ya Wilaya ya 
Newala 

 
 
 

RASHID CHITWANGA. NDEMBO, 
Mwenyekiti, 

Halmashauri ya Wilaya ya 
 Newala 

 
 

NAKUBALI, 
 
 
 

Dodoma,       SELEMANI S.JAFO ( MB) 
      27Agost 2018                     Waziri wa Nchi-or Tamisemi 
 

L.S 


