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 YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI VIHOKOLI MWAKA 2021. 

Ninafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021, 

shule ipo kilometa 53 kaskazini mwa makao makuu ya wilaya ya newala , shule ni ya kutwa na ni 

mchanganyiko .  

shule itafunguliwa tarehe 11-01-2021 saa 07:00 asubuhi.  

1.0: MAHITAJI MUHIMU YA SHULE 

2.0: SARE ZA SHULE 

[A] WAVULANA 

(1)shati nyeupe 2 mikono mifupi , zisibane na zisiwe pana sana/.  

(2) suruali 2 za rangi ya bluu bahari zisiwe pana sana na zisibane ziwe za malinda mbele. mifuko isiwe ya mshono wa jeans.  

(3) viatu vyeusi vya ngozi jozo 2  

(4)soksi nyeupe jozo 2  

(5) raba rangi yeyote kwa ajili ya michezo  

(6)fulana 2 nyekundu kwa ajili ya michezo  

(7) track suit 2 nyekundu 2 kwa ajoili ya michezo  

(8)mchango kwa ajoili ya mwalimu anaejitolea kufundisha (biology+physics) sawa na tsh/=10000. 



(B) WASICHANA 

(1) shati nyeupe 2 mikono mifupi , zisibane na zisiwe  pana sana  

(2) sket 2ndefu zinazovuka magoti rangi ya bluu bahari. 

(3) viatu vya ngizi jozi 2 

(4) soksi nyeupe kwa ajili ya michezo . 

(5) raba rangi yeyote kwa ajili ya michezo  

(6) sketi nyeupe kwa ajili ya kazi za nje , fulana nyekundu kwa ajili ya michezo  

(7) hijabu inaruhusiwa ila iwe ya nusu kanzu , suruali na juba visibane , visiwe pana sana kama ni sketi iwe 

ndefu ya kuvuka magoti. 

(8) mchango kwa ajili ya mwalimu wa kujitolea 10000/= kwa mwaka 2021 

2.2: VIFAA VYA USAFI  

i. Ndoo moja ndogo 

ii. Jembe moja lenye mpini 

iii. Fagio moja imara  

2.3:VIFAA VYA DARASANI   

() kalamu 

()mkebe (mathematical set) 

()daftari kubwa 12 

()rula moja  

()rim paper moja au pesa taslimu (12000/=) 

() kamusi moja (dictionary) au pesa taslimu (12000/=)  

3.0 MAMBO MUHIMI YA KUKAMILISHA  

KABLA HUJAFIKA SHULENI KAMILISHA MAMBO YAFUATAYO 

(A) medical examination fotrm ambayo itajazwa na mganga  ,mkuu wa hospitali ya serikali. fomu hii itakabidhiwa 

kwa mkuu wa shule mara tu utakapo ripoti shuleni .  

(B) fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi / mkataba wa kutoshiriki katika mgomo , fujo na 

makosa ya jinai.  

(C) Fomu ya uraia au ulete nakala ya cheti cha kuzaliwa .  

(D) fomu ya kukili kanuni na sheria za shule.  



4.0: T afadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamiloifu.  

 

KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI VIHOKOLI 

................................................................................................. 

LUFINGO T. MWAIJANDE 

MKUU WA SHULE 

MAWASILIANO: 0689851755/0672610517 

 

 

MAAGIZO MUHIMU 

1. ukiwa nyumbani utatakiwa kuzisoma kwa makini sheria za shiule ambazo zitakuwA mwongozo wako 

siku zote za maisha yako hapa shuleni. baada ya kusoma na kuzielewa utatakiwa kujaza fomiu namba 

mbili kAMA kiapo cha kuzielewa na kukubali kuishi kwa mujibu wa sheria za shule. fomu hii utatakiwa 

kuikabidhi kwa mwalimu atakaekupokea. 

2. Makosa yanayoweza kusABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE NI:  

() WIZI  

() uasherati,ushoga kulawit na kubaka  

3. Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya  

4. Uvutaji wa bangi  

5. Makosa ya jinai  

6. Kupigana kupiga au kusababisha ugomvi  

7. kuharibu kwa makusudi mali ya uma au kuipoteza  

8. Kudharau bendera ya taifa   

9. Kugoma, kuchochea na kuongoza vurugu hivyo kuvunja amani na usalama shuleni au jamii 

inayokuzunguka. 

10. Kuoa ama kuwa na mchumba au kuolewa  

11. Kukataa adhabu kwa makusudi  

12. Utoro 



13. Kupata mimba au kuharibu mimba  

14. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi  

3.SHERIA NA KANU NI ZA SHULE YA SEKONDARI 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu namba 25 ya mwaka 1978. aidha inazingatia 

miongozo yote inayotolewa na wizara yenye zamana ya elimu nchini.  

unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo: 

(A) Heshma kwa walimu, viomngozi, wazazi wafanyakazi na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.  

(B) Mahudhurio mazuri katika kilal shughuli ndani na nje ya shule ni lazima  

(c) Kuwahi katika kila shughuli ya shule na nyingine utakazopewa. 

(D) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipka hiyo 

wakati wote ukiwa mwanafunzi wa shule hii. 

(E) Kutunza usafi wa mwli  na mavazi ya shule . 

(F) Kuvaa sare ya shule wakati wote utakapotakiwa na kuzingatia ratiba ya shule.  


