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         TAREHE……………………… 

KUMBU NA. …………………………………… 
MZAZI/ MLEZI (Isomwe mbele ya mwanao) 
 
…………………………………………………………………………………….. 
 
AF Na………………………………………………………………………….. 
 

YAH: TAARIFA YA MWANAO KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA ELIMU YA SEKONDARI 

1. PONGEZI 

Nafurahi kukuarifu kwamba mtoto wako (mtajwa hapo juu) amechaguliwa kujiunga na masomo 

ya elimu ya sekondari, kidato cha kwanza mwaka 2021. Namsihi kijana huyu kuhakikisha kuwa 

hapotezi nafasi yake. 

 

2. UKARIBISHO 

Kwa niaba ya jumuiya ya Ushirika Sekondari, napenda nimkaribishe motto wako katika shule 

yetu ambayo ni taasisi kamili ya kitaaluma. Ni matumaini yangu kuwa mtoto atayapokea na 

kuyamudu maisha mapya ya kitaaluma kwa muda wake wote wa kuwa hapa shuleni 

(usiopungua miaka minne) 

 

3. MAHALI SHULE ILIPO 

Shule ya Sekondari Ushirika ipo Halmashauri ya wilaya ya Newala kati ya vijiji vya Magombo na 

Mkwedu. Shule yetu imekatizwa na barabara itokayo Newala mjini kuelekea Mtunguru. Aidha hii 

imebahatika kwa kuweza kufikika kirahisi kutokea upande wowote wilayani hapa. 

 

4. KICHOKOO 

Kichokoo cha shule (School Motto) ni tamko rasmi la kutoa Mwelekeo wa shule. KICHOKOO cha 

shule ni “DISCIPLINE BRINGS SUCCESS” yaani “NIDHAMU HULETA MAFANIKIO”. Akiwa hapa 

shuleni tunamtarajia mwanao aishi kukabiliana na MOTTO wa shule. 

 

5. MAANDALIZI 

Mara tu upatapo barua hii jitahidi kumwandaa mwanao kwa kufanya yafuatayo;- 

 Kumtafutia mahitaji yote ya shule 

 Kumpeleka kituo cha afya au hospitali kupima afya  



 Kwa asiye na cheti cha kuzaliwa aende mahakamani kwa ajili ya kupata “Affidavit” ili 

kukamilisha ujazwaji wa fomu zilizoambatanishwa katika barua hii. (inashauriwa zaidi 

apelekwe kituo cha afya Mkwedu ambacho kipo ndani ya Halmashauri ya wilaya ya 

Newala) 

 

6. A.  SARE RASMI YA DARASANI (Anunue mzazi mwenyewe) 

 WASICHANA 

 Sketi mbili (2) za rangi ya khaki (kitambaa cha suti namba 1). Urefu wake uvuke 

magoti na iwe na  marinda. WAWEZA KUANGALIA SAMPULI HAPA SHULENI 

 Shati mbili (2) nyeupe mikono mifupi (Tomato) 

 Viatu vya ngozi rangi nyeusi jozi 2. (vya kike) 

 Soksi nyeupe jozi mbili (2) au zaidi 

 Vazi la hijabu (kwa anaependa) lifike kitovuni 

 Sweta la bluu. 

 WAVULANA 

 Suruali mbili (2) rangi ya Khaki (kitambaa cha suti NAMBA 1)  

 Suruali isiwe ya kubana, PINDO LA CHINI LAZIMA LIWE INCHI SABA. 

(MZUNGUKO WOTE INCHI 14)  

 Shati mbili (2) nyeupe mikono mifupi 

 Viatu vya ngozi jozi mbili (2) rangi nyeusi 

 Soksi za khaki jozi mbili (2) 

 Sweta la bluu 

B. SARE ZA MICHEZO NA KAZI ZA NJE (Anunue mzazi) 

 WASICHANA 

 Gauni la kijani  

 Tracksuit rangi ya Dark Blue au Blue 

 Soksi za khaki 

 Viatu vya raba 

 Tisheti ya shule rangi ya dark blue ( Zinapatikana shuleni)  

C.  VIFAA VYA DARASANI 

 Daftari kubwa 10 kubwa na Counter Books  chache kwa mwenye uwezo 

 Mkebe wa hisabati 

 Rula ndefu ya sentimita 30 nyeupe 

 Kalamu za kutosha 

 Dictionary (English- Kiswahili). NI MUHIMU SANA 

ZINGATIA: KILA MTOTO ANATAKIWA AJE NA VITU VIFUATAVYO 

 KIASI CHA SH. 5000 (ELFU TANO) KWA AJILI YA KUPATA BIMA YA AFYA (CHF- ILIYOBORESHWA) 



 NDOO MOJA NDOGO 

 REAM 1 (A4) (BUNDA LA KARATASI) 

 SPRING FILE 1 

 PICHA (PASSPORT SIZE 4) 

 JEMBE NA FYEKEO (WASICHANA) 

 JEMBE NA PANGA (WAVULANA) 

 

7. MAELEKEZO MENGINEYO 

 Shule itafunguliwa/ imefunguliwa tarehe 11/01/2021 

 Kidato cha kwanza wataripoti tarehe 11/01/2021 

 Ni muhimu siku hiyo umlete wewe mzazi ili upate maelekezo ya ziada katika SEMINA 

maalumu ya wazazi itakayofanyika kuanzia saa 3:00 asubuhi 

 Siku ya semina kutakuwepo na mengi yakiwemo 

 

I. Kusomewa kanuni na taratibu za kumhudumia mtoto kwa kipindi chote cha 

masomo yake 

II. Kuwasilisha fomu za ukaguzi wa afya ya mwanao. Ukaguzi huo usifanyike katika 

zahanati yoyote isipokuwa pale ulipoelekezwa tu. 

III. Kuwasilisha kivuli cha cheti cha kuzaliwa  “Birth Certificate” 

IV. Kurejesha fomu za ahadi/Mkataba (ikiwa imejazwa) 

 Hakikisha mzazi unahudhuria semina hiyo 

 Taarifa ya ugonjwa wa mwanafunzi (kwa miaka yote) italetwa na mzazi/ mlezi na SIO 

kumtuma mwanafunzi mwenzake 

 Shule inatoa chakula cha mchana kupitia utaratibu wa uchangiaji waliojiwekea wazazi 

wenyewe. Utapewa maelekezo na utaratibu mzima siku ya semina. 

 Usichelewe kumleta mwanao bila sababu za msingi na kwa kufanya hivyo unaweza 

kumpotezea nafasi mtoto wako. Mtoto anaweza kuanza masomo hata kama 

hajakamilisha vifaa vyote (ZIKIWEMO SARE ZA SHULE) 

KILA KHERI NA KARIBU USHIRIKA TUSHIRIKIANE KATIKA ELIMU 
…………………………………………… 

NANDONDE E.L 
MKUU WA SHULE 

 
Nakala:  Afisa Elimu Sekondari 
  Halmashauri ya Wilaya  
  S.L.P 16 
  NEWALA  


