
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA NEWALA 

SHULE YA SEKONDARI MTOPWA S.L.P 125 NEWALA 

  
 

KUMB. NA. SS/JI/VOL.II.20… TAREHE ……../………/20….. 

 

MZAZI /MLEZI WA ………………………………………………………….. 

 

YAH: KUCHAGULIWA KWA MWANAO KUJIUNGA NA SHULE YA 

SEKONDARI MTOPWA KIDATO CHA KWANZA MWAKA ………….. 
 

Ninayo furaha kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato 

cha kwanza katika shule ya sekondari Mtopwa kwa mwaka wa kwanza wa 

masomo ………….. nampongeza mwanao kwa kuchaguliwa kwake, akumbuke 

kuwa hii ni bahati kubwa nay a pekee. shule itafunguliwa tarehe………………. 

hivyo mwanao anatakiwa kuripoti shuleni tarehe …………….. saa moja kamili 

asubuhi. 
 

Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu zifuatazo ili uzingatie na kurejeshwa 

shuleni siku ya kuripoti:- 

 

1. Orodha ya mahitaji ya shule 

2. Sheria na kanuni muhimu za shule hii 

3. Fomu ya taarifa binafsi. Njoo nayo ikiwa imejazwa huko nyumbani 

4. Fomu (yenye vipimo vya afya) njoo nayo ukiwa umepimwa na kujaziwa 

katika Hospitali ya wilaya. 

 

karibu sana mtopwa sekondari 

 

……………………………… 

GABRIEL C. HAULE 

MKUU WA SHULE 

 

 

 

 

 



 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
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 FOMU NAMBA 2 
 

FOMU YA TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI NA KUKUBALI 

SHERIA NA NAFASI YA SHULE ALIYOPEWA 

 

1. TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI 
 

 Jina kamili la mwanafunzi ……………………………………………… 

 Tarehe ya kuzaliwa ………………… (ambatanisha na cheti cha kuzaliwa) 

 Mahali alipozaliwa (mkoa na wilaya) …………………………………… 

 Uraia …………………………………………………………………………. 

 Shule uliyomaliza darasa la saba  …………………………………………… 

 Michezo unayoipendelea …………………………………………………… 

 Nafasi yoyote ya uongozi uliyowahi kushika 

 

2. TAARIFA YA MZAZI/MLEZI 
 

 Jina la mzazi/mlezi ………………………………………………………....... 

 Kazi ya mzazi/mlezi …………………………………………………………. 

 Anuani ya mzazi/mlezi ………………………………………………………. 

 Namba ya simu ya mzazi/mlezi ……………………………………………… 

 

3. MWANAFUNZI 

Mimi ……………………………………………………. nimesoma na kuyaelewa 

yote kwa hiyo nakubali kuipokea/sikubali kuipokea nafasi niliyopewa. ninaahidi 

kufuata sheria na taratibu zote za shule na kujifunza kwa bidii, kuchapa kazi na 

nitakuwa na tabia nzuri.  

tarehe ………………………………… sahihi …………………… 

 

4. MZAZI/ MLEZI 

nimehakikisha mwanangu amezisoma na kuzielewa sheria za shule na 

nimemsisitiza katika hilo. 

Tarehe……………… Jina ……………………………… Sahihi …………….. 

 

 



 

 

 

1. ORODHA YA MAHITAJI YA SHULE 
 

(A)  SARE YA SHULE (WAVULANA) 

1. Shati nyeupe mbili (2) za mikono mifupi za kitambaa cha pamba au tetron, 

zenye kuona (transparent) za kubana au pan asana haziruhusiwi hapa 

shuleni. 

2. Suruali mbili za rangi ya kaki  maelezo utapewa unapochukua fomu 

3. Viatu vya ngozi  vyeusi jozi mbili 

4. Raba kwa ajili ya michezo jozi mbili 

5. Sweta moja rangi ya bluu 

6. Jezi rangi nyekundu na bukta ya bluu kwa ajili ya michezo 

7. Soksi nyeusi jozi mbili 

8. Tai rangi ya kaki 

9. Tisheti nyekundu na suruali nyeusi kwa ajili ya kazi (shamba dress) 

 

(B)  SARE YA SHULE (WASICHANA) 

1. Wasiovaa hijab shati mbili nyeupe za mikono mifupi za kitambaa cha tetron 

au pamba nguo za kuonyesha (transparent) na kubana haziruhusiwi hapa 

shuleni. Na wanaovaa hijabu washone nusu kanzu inayovuka kiuno na juba 

inayovuka kifua. 

2. Sketi mbili za rangi ya damu yam zee. Maelezo utapewa unapochukua fomu. 

3. Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili 

4. Raba za michezo jozi mbili 

5. Tisheti nyekundu na sketi ya rangi ya njano au truck suit rangi ya bluu kwa 

ajili ya michezo 

6. Sweta moja mikono mirefu rangi ya bluu 

7. Soksi nyeupe jozi mbili 

8. Gauni ya zambarau kwa ajili ya kazi (shamba dress) 

 

 

 

 



 

 

 

 

 

(C)  ZANA ZA KAZI 

1. Jembe kubwa (ngwamba) lenye mpini 

2. Kalamu ya wino ya kuandikia, penseli, rula, daftari za kutosha masomo 12 

na mathematical set na kamusi (dictionary) moja ya kingereza na kiswahili. 

3. Rimu ya karatasi moja a4 

4. Fyekeo (slesha/kwanja) na panga 
 

(D)  UPATIKANAJI WA CHAKULA SHULENI PAMOJA NA 

MATIBABU 

Kila mzazi / mlezi unapaswa ujiandae kwa mwanao kupata chakula shuleni 

siku zote za masomo pia swala la matibabu ni wajibu wako kwa mwanao  

hivyo hakikisha mwanao anajiunga na mfuko wa CHF au NHIF 
 

2. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII 
 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na 

kama ilivyorekebishwa kwa sheria na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia 

miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya Elimu nchini na ofisi 

ya Rais- TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi wa uendeshaji elimu. ukiwa 

nyumbani utatakiwa kuzisoma kwa makini sheria za shule ambazo zitakuwa 

mwongozo wako siku zote za maisha yako hapa shuleni. baada ya kusoma na 

kuzielewa utatakiwa kujaza fomu namba 2 kama kiapo cha kuzielewa na 

kukubali kuishi kwa mujibu wa sheria za shule. fomu hii utatakiwa kuikabidhi 

kwa mwalimu atakayekupokea. 
 

A. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI 

KUFUKUZWA SHULE 

i. Wizi 

ii. Uasherati, ushoga, ulawiti na kubaka 

iii. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya 

iv. Uvutaji wa bangi 

v. Makosa ya jinai 

vi. Kupigana/kupiga au kusababisha ugomvi 

vii. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma au kupoteza 

viii. Kudharau bendera ya taifa 

ix. Kugoma, kuchochea na kuongoza vurugu hivyo kuvunja amani na usalama 

shuleni/jamii inayokuzunguka 

x. Kuoa ama kua na mchumba au kuolewa 



xi. Kukataa adhabu kwa makusudi 

xii. Utoro 

xiii. Kupata mimba au kuharibu mimba 

xiv. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi 

 

 

 

 

 

 

 

B. UNATAKIWA KUZINGATIA MAMBO YA MSINGI YAFUATAYO 

a) Heshima kwa mwalimu, viongozi,wazazi,wafanyakazi na jamii kwa 

ujumla ni jambo la lazima 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni 

lazima 

c) Kuwahi katika kila shughuli ya shule na nyingine utakazopewa 

d) Kufahamu  mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu 

ya kuwepo ndani ya mipaka hiyo wakati wote ukiwa mwanafunzi wa 

shule hii. 

e) Kutunza usafi wa mwili na mavazi ya shule 

f) Kuvaa sare ya shule wakati wote utakapotakiwa na kuzingatia ratiba 

ya shule. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 

 
 

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 
 

PRESIDENT’S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL 

GOVERNMENT 

NEWALA DISTRICT COUNCIL 

MTOPWA SECONDARI SCHOOL, P.O BOX 125 NEWALA 
 

FORM NO. 1 
 

To the medical officer 

………………………………………. 
 

RE: REQUEST MEDICAL EXAMINATION OF ……………………………… 

(TO BE COMPLEFED BY A GOVERNMENT MEDICAL OFFICER) 
 

Please examine the above named pupil and give us the report regarding his/her 

suitability for join form 1 in our school. 
 

1. Pupil full name ……………………………………………………… 

2. Blood ………………………………………………………………… 

3. Stool …………………………………………………………………. 

4. T.B test ………………………………………………………………. 

5. Syphilis test ………………………………………………………….. 

6. Urine examination ………………………………………………….. 

7. Eye test …………………………………………………………….. 

8. Chest test ……………………………………………………………. 

9. Ears test …………………………………………………………….. 

10. Spleen ……………………………………………………………….. 

11. Abdomen ……………………………………………………………. 

12. Pregnancy ………………………………………………………….. 
 

ANY ADDITIONAL INFORMATION e.g physical defect or impairment 

infection family disease etc 



……………………………………………………………………………………

……………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………… 

I certify that, the above pupil is suitable / unstable for secondary school 

students. If unsuitable give reasons 

……………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………… 
 

Name of medical officer: ………………………………… signature ………….. 

Date ………………………………………… official stamp ………………… 


