

**OFISI YA RAISI  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA YA NEWALA  
MTWARA**

**SIMU:**

**Mkuu wa shule:**

**0652838425/0685399455**

**Makamu mkuu wa shule:**

**0656095634 /0788462884**



**Shule ya Sekondari Mnyambe**

**S . L . P 339**

**Newala**

*mnyambehighschool@gmail.com*

**Mzazi / Mlezi wa**

.....  
**S . l . p** .....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MNYAMBE 2021**

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA mwaka 2021 katika Shule ya sekondari Mnyambe. Shule ipo umbali wa KM 35 kutoka Newala mjini. Muhula wa masomo utanza tarehe **11 / 01 / 2021**. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe **11 / 01 / 2021**.

**2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA**

**2.1(a) sare za shule**

**WAVULANA**

- i) Suruali mbili (2) za khaki.  
(ziwe na mifuko mitatu na marinda mawili)
- ii) Mashati meupe mawili (2) mikono mifupi
- iii) Soksi nyeusi jozi mbili
- iv) Viatu vyeusi vya ngozi jozi (2)
- v) T – shirt mbili (2) za njano (kwa ajili ya kazi za nje)
- vi) Suruali mbili (2) nyeusi (kwa ajili ya kazi za nje)  
(ziwe na mifuko mitatu na marinda mawili)

**WASICHANA**

- i) Sketi mbili (2) rangi ya kijani kibichi
- ii) Mashati meupe mawili (2) mikono mifupi. Kwa watakaovaa hijab washone NUSU KANZU
- iii) Soksi nyeupe jozi mbili
- iv) Viatu vyeusi vya ngozi jozi (2)
- v) Hijab mbili (2) rangi nyeupe zenye urefu wa kufunika mikono ya mvaaji akisimama. (kwa wanaohitaji)
- vi) Hijab mbili (2) rangi ya ZAMBARAU zenye urefu wa kufunika mikono ya mvaaji akisimama. (kwa wanaohitaji) kwa ajili ya kazi nje.
- vii) Gauni mbili (2) rangi ya ZAMBARAU (kwa wanaohitaji) kwa ajili ya kazi za nje.

2.1 (b) **Sare za michezo**

- i. Traki suti moja rangi ya blue
- ii. Bukta mbili rangi ya blue
- iii. Fulana mbili rangi ya blue (zisizo na maandishi)
- iv. Stocking rangi ya blue
- v. Raba jozi moja

**Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni**

- i. Fagio 1 ya nje yenye ukubwa wa kutosha
- ii. Kamusi
- iii. Rimu A4 1 na graph paper 1
- iv. Daftari kubwa (COUNTER BOOK Q.3) 10
- v. Begi 1 la kubebea daftari
- vi. Peni, Penseli, Rula na Mkebe (Mathematical set)

**3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE**

- i. Wizi
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa
- iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo.
- iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu / walezi na jamii kwa ujumla.
- v. Kupigana au kupiga mtu
- vi. Kufuga ndevu
- vii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevywa.
- viii. Uvutaji wa sigara
- ix. Kujihusisha na mapenzi, kuoa au kuolewa.
- x. Kushiriki matendo ya uhalifu, na matendo yeyote yanayovunja sheria ya nchi.
- xi. Kumiliki, kukutwa au kutumia laini / simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- xii. Kudharau bendera ya taifa
- xiii. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k
- xiv. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- xv. Kutembelea nyumba au sehemu za starehe na nyumba za kulala wageni
- xvi. Uharibifu wa mali ya shule kwa makusudi

#### 4. VIAMBATANISHO

Aje na taarifa zifuatazo zikiwa zimekamilika

- i Kivuli cha cheti cha kuzaliwa (Birth certificate)
- ii Taarifa binafsi kuhusu mwanafunzi
- iii Mkataba wa kutoshiriki migomo , vurugu ama makosa ya jinai.
- iv Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical examination certificate) iliyothibitishwa na daktari.
- v Fomu ya mzazi / mlezi kukiri, kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- vi Namba za simu za wazazi / ndugu wasiopungua wanne (4).

#### 5. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule yetu inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978, aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana na Elimu hapa Tanzania. Kwa hiyo mwanafunzi anatakiwa azingatie mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa baada ya kuripoti shuleni.

- i. Awe na heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, walimu na wanafunzi kwa ujumla.
- ii. Ni lazima awe na mahudhurio mazuri katika kazi zote za shule.
- iii. Ni muhimu kuwahi katika kila shughuli na kazi zingine atakazopewa.
- iv. Ni vema kuifahamu mipaka ya shule na kuheshimu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipaka hiyo.
- v. Kutunza usafi binafsi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- vi. Kuvaa **sare sahihi** ya shule na kwa usahihi wakati wote inapotakiwa.
- vii. Ni lazima aweke mkazo katika masomo, asome kwa bidii na jitihada zake zionekane kwa wenzake, walimu na wazazi walezi wake.
- viii. Mzazi unashauriwa kuja shuleni kumsalimii mtoto wako kila jumamosi ya mwisho wa mwezi kwa pale inapohitajika.

***(tafadhari soma kwa makini maagizo / maelezo haya na kuyatekeleza kikamilifu)***

Karibu katika shule yetu

.....

ISSA M. MKUTI  
MKUU WA SHULE

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA  
THE PRESIDENT'S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

Headmaster  
Mnyambe Secondary school,  
P. O. Box 339,  
Newala

Medical Officer,

.....  
.....

Re: (Name) .....

Please examine the above as to his / her Physical and Mental fitness for full time course of secondary education at Mnyambe secondary school.

- Age .....
- Year .....
- Sex .....
- Blood count (red and White) .....
- Urine .....
- Stool .....
- Venereal Disease .....
- T. B .....
- Ears .....
- Eyes .....
- Spleen .....
- Chest .....

**ADDITIONAL INFORMATION**

If any, eg; Physical defects, Arm or leg impairments, chronic or family diseases  
Etc

.....  
.....

I certify that she / he is fit / unfit to pursue education as stated.

Signature ..... Station .....

Designation ..... Date .....

### TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI

Jina kamili (kwa herufi kubwa) .....

Tarehe ya kuzaliwa .....

Jina la baba / mama / mlezi .....

Kazi yake ..... Namba ya simu .....

Anuani ya nyumbani.....Barua pepe .....

Kijiji .....Kata ..... Tarafa .....

Wilaya ..... Mkoa .....

Kabila ..... Dini .....

Dhehebu ..... Uraia .....

Mambo unayopendele kufanya nje ya masomo (kwa mfano: michezo, Bustani na kuchora)

1.....

2.....

3.....

4.....

Jina na namba za simu za ndugu ambao wanaweza kukutembelea shuleni

1. Jina ..... namba. ....

2. Jina ..... namba. ....

3. Jina ..... namba. ....

4. Jina ..... namba. ....

Ninaahidi kuwa na tabia njema na mwenye bidii katika masomo yangu. Nimesoma maelezo yote na kuzielewa sheria na kanuni za shule, Mungu nisaidie.

Sahihi ya mwanafunzi ..... Sahihi ya mzazi / mlezi.....

Tarehe ..... Tarehe .....

## FOMU YA MAKUBALIANO NA MZAZI / MLEZI

Mimi ..... ambae ni mzazi / mlezi wa  
.....

### ***nakubali masharti yafuatayo***

- (a) Nafasi aliyopewa kijana wangu kujiunga na kidato cha tano katika mwaka wa masomo .....
- (b) Kijana wangu kufuata sheria, maagizo na masharti yote ya shule ya sekondari Mnyambe.
- (c) Kulipa Ada na michango yote itakayoelekezwa na shule.
- (d) Kumpatia mwanangu mahitajii yote ya shule.
- (e) Kufuatilia kwa karibu maendeleo ya mwanangu kitabia na kitaaluma
- (f) Kupokea taarifa zote kutoka shuleni zinazomuhusu mwanangu na kuzifanyia kazi kwa wakati.

Asante

JINA.....

SAHIHI.....

TAREHE.....

**MKATABA WA KUTOJIHUSISHA NA VURUGU, MGOMO FUJO NA MAKOSA YA JINAI**

***(Fomu hii ijazwe na kurudishwa shuleni)***

Mimi ..... ambae ni mwanafunzi wa kidato cha .....katika shule hii naahidi kutojihusisha kwa namna yoyote katika migomo, fujo au kosa lolote la jinai ambalo litahatarisha amani au litakalokuwa kinyume cha sheria, kanuni na taratibu za shule.

Endapo ikithibitika kuwa nimetenda kosa au makosa tajwa hapo juu sitakuwa na pingamizi juu ya hatua za kinidhamu zitakazochukuliwa dhidi yangu

Jina la mwanafunzi .....

Sahihi ya mwanafunzi .....

Tarehe .....

Jina la mzazi / mlezi .....

Sahihi ya mzazi / mlezi .....

Tarehe .....