HALMASHAURI YA WILAYA YA NEWALA

FOMU YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021.
SHULE YA SEKONDARI MAPUTI
S.L.P 227, NEWALA

Barua pepe: maputi445@gmail.com

Tarehe: ..o,
Kumb.Na. ...,
Jina la Mwanafunzi:

1.0 UTANGULIZI

Hongera kwa kuchaguliwa kujiunga na masomo ya sekondari kidato cha kwanza 2020 katika
Shule ya Sekondari Maputi. Shule ya sekondari Maputi ni Shule ya kutwa na ya
mchanganyiko, ipo umbali wa kilometa 2 kutoka makao makuu ya halmashauri ya wilaya ya
Newala.

Mhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021, hivyo unatakiwa kuripoti Shuleni
kuanzia tarehe 04.01.2021 kwa ajili ya usajili. Zoezi la usajili la usajili litafungwa ijumaa
tarehe 08.01.2021 saa 9:00 mchana.

1.1 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

A. Sare za shule kwa wavulana.
i.  Shati nyeupe mbili (2) za mikono mifupi za kitambaa cha pamba au tetron.
Zisiwe zenye kuona(transparent), kubana wala pan asana.

ii.  Suruali mbili za rangi ya bluu bahari (dark blue) ZITASHONWA SHULENI
TU kwa gharama za Tsh 20,500/= Kwa suruali moja. Hivyo suruali mbili
gharama zake ni Tsh 40,000/=

iii.  Viatu vya ngozi nyeusi jozi mbili (2). Mwanafunzi hataruhusiwa kuvaa viatu
vya plastiki.

iv.  Soksi za rangi nyeusi jozi mbili (2)

v.  Bukta za michezo rangi ya bluu

vi. Raba za michezo
vii.  T-shirt kwa ajili ya michezo rangi ya bluu
viii.  Sweta la mikono mirefu rangi ya kijani, livaliwe wakati wa baridi tu.
ix.  Track suit rangi nyeusi kwa ajili ya michezo
X.  Suruali rangi nyeusi zisizo bana. Zitavaliwa wakati shughuli za nje ya darasa
xi.  T-shirt za Shule (Second dress). Zinapatikana shuleni kwa Tsh 10,000/=
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B. Sare za shule kwa wasichana.

i.  Shati nyeupe mbili (2) za mikono mifupi za kitambaa cha pamba au tetron.
Zisiwe za kuona (transparent), kubana wala pan asana. Kwa wale wanaovaa
Hijabu, inatakiwa iwe ya kushona kwa fundi na ifanane na shati nyeupe ya
shule. Hijabu itashonwa shuleni tu.

ii.  Sketi mbili za rangi ya kijani. ZITASHONWA SHULENI TU kwa gharama
ya Tsh 26,000/= kwa sketi moja, hivyo mzazi utalazimika kulipia Tsh
52,000/= kwa sketi mbili.

iii.  Viatu vya ngozi nyeusi jozi mbili (2) visiwe na visigino virefu. Mwanafunzi
hataruhusiwa kuvaa viatu vya plastiki maarufu kama yebo yebo.

iv.  Soksi za rangi nyeupe jozi mbili (2)

v. Raba za michezo

vi.  T-shirt kwa ajili ya michezo rangi ya bluu
vii.  Sweta la mikono mirefu rangi ya kijani, livaliwe wakati wa baridi tu.
viii.  Track suit rangi nyeusi kwa ajili ya michezo
ix.  Gauni la rangi ya maruni, litavaliwa wakati wa shughuli za nje ya darasa.
X.  T-shirt za Shule (Second dress). Zinapatikana shuleni kwa Tsh 10,000/=

1.2 MAHITAJI MENGINE MUHIMU.

Pamoja na sare za shule mambo mengine anayopaswa mzazi kumtekelezea mwanafunzi pindi
anaporiti ni:-

a) Vifaa vya darasani: Daftari kubwa (counter book) 11, Rimu 1 ya karatasi za A4 kwa
ajili majaribio na mitihani, mkebe wa hesabu wenye vifaa vyote, kalamu za wino wa
mweusi au bluu pamoja na kalamu ya makaa.

b) Kumchangia chakula awapo shuleni

1.3 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sharia ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 pamoja na
marekebisho yake ya sharia Na 10 ya mwaka 1995. Aidha, Shule inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya Elimu Nchini na
Ofisi ya Rais- TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa
kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa
nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

I.  Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima.
ii.  Mahudhurio mazuri na bidii katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na
ratiba ya shule ni lazima. Mzembe hatadumu hapa Shuleni.
iii.  Kuwabhi katika kila shughuli za Shule na nyingine utakazopewa.
iv.  Kufahamu mipaka ya Shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani
na nje ya mipaka hiyo wakati wote uwapo katika Shule hii.
v.  Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya Shule.
vi.  Kuvaa sare za Shule wakati wote uwapo Shuleni.
vii.  Kuzingatia sharia na kanuni za wakati wote.
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1.4 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE AU
KUSIMAMISHWA SHULE.

iv.

Vi.
Vii.
Viil.
iX.
X.
XI.

Xii.
Xiii.

Wizi.

Uasherati na ushoga

Ubakaji

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocain,
mirungi, kubeli na kadhalika.

Kupigana au kupiga.

Kuharibu kwa makusudi mali za umma.

Kudharau bendera ya Taifa.

Kupata ujauzito au kusababisha ujazito

Kuoa au kuolewa.

Kutoa mimba.

Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa Shule
au watu.

Kukataa adhabu kwa makusudi

Kuwa na simu ya mkononi

1.5 NYARAKA MUHIMU ZA KUWASILISHA SHULENI SIKU YA KURIPOTI.

Medical Examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya
serikali.

Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki
katika migomo, fujo na makossa ya jinai.

Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sharia, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na Shule.

Nakala ya cheti cha kuzaliwa au Affidavit.

Tafadhali soma kwa umakini maelekezo au maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI MAPUTI.

HAMIDU A. LIKULU (MKUU WA SHULE)
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MAELEZO BINAFSI KUHUSU HISTORIA YA MWANAFUNZI NA MKATABA WA
KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO

MIMI......oo WA KIDATO CHA ........... SHULE YA
SEKONDARI.......ccoooiiii

NIMEZALIWA TAREHE................ MWEZI............... MWAKA..............
NIMEMALIZA DARASA LA SABA KATIKA SHULE YA MSINGI
............................................... MWAKA ..................

ANUANI YA NYUMBANI NI ... e

Nimesoma maelekezo na sharia zote za shule na kuzielewa na naahidi kuwa mwanafunzi
bora mwenye bidi na utii muda wote. Naahidi pia sitashiriki katika migomo, fujo na makossa
ya jinai niwapo ndani nan je ya shule.

SAHIHI YA MWANAFUNZI. ..ot
JINA KAMILI LA MWANAFUNZI ... TAREHE ...................

MZAZI KUKUBALIANA NA SHERIA NA MAELEZO YA SHULE

MIMi o mzazi/mlezi wa mwanafunzi
ettt seeneeneeeene e oo oo .o . ... @AMIDAYE anajiunga na shule ya sekondari Maputi kidato
cha kwanza mwaka ................ Naahidi kumpatia mahitaji yote anayotakiwa kufika nayo

shuleni kama yalivyoandikwa katika barua hii. Pia nitahakikisha amesoma sharia za shule na
kuzielewa ipasavyo. Nakiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule.

SAHIHI............oooci, JINALAMZAZIMLEZL.......coooiiiiiiiiiiiiiiiinn,
NAMBA YA SIMU.......ooooi,
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION TO A STUDENT
PART “A”
THE HEADMASTER,
MAPUTI SECONDARY SCHOOL,

P. O BOX 227
NEWALA.
TO: THE MEDICAL A/C
Please examine ............ccooeiieiiiiiiiiiiiiiiiienen, Aged ........... years as to his/her

fitness for admission and pursue secondary education.
Signature: ..........ccooiiiiiiiiiii,
Designation: ..........cooeeieiiiiiiinninn
PART “B” (To be completed by a medical officer)

Please examine the following and comment

=

Blood count (red and white blood cells) ...............cooeiiiiiiiiin..
03] (0 P
UTINE aNalySIS ...uvuititiit e
SYPhilis teSt ...t
0 0

0] (STC)
. BlOOA PreSSUIE ...voeei e
10, ADAOMEN . ..iuititi e
T S 4 5T
12. Any other (e.g physical disability, chronic diseases etc.) ......................

©WooN A WD

PART “C” (To be completed by a medical officer)
MEDICAL CERTIFICATE

| have examined the above named student and recommend that he/she is physically fit/unfit
for admission into secondary school.

Date: ....ooovviiiiii. Signature: ...............oeee..

Hospital: ..................... Designation: ...................
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AFFIDAVIT

P Of o
Village ...oovoviiiiiiii district, Tanzania who have by make an oath and
state as follows that [amthe ..., (father,
mother, near relative) of ........ ... who was born
) On.coovviiiiii,

That I was present at shortly after the birth of the said .....................oil. or that
| had a personal direct knowledge of the birth of the said ........................... account of
.......................................... that the father/mother of ...l

were born in Tanzania and are citizen of Tanzania.

QUALIFICATION ...ttt
SIGNATURE .
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