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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA EKONDARI LENGO 2021 
 

1.0 UTANGULIZA 
Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga  na kidato cha 
kwanza katika shule hii mwaka 2021. 
Shule ya sekondari Lengo ipo umbali wa takribani kilometa 10 kutoka 
kitangari ambayo ni makao amkuu ya Halmashauri ,Pia ipo umbali wa 
kilometa 27 kutoka Newala mjini katika barabara ya kuelekea 
Kitangari. 
Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11.01.2021 na 
mwisho wa kuripoti ni tarehe 25.01.2021. 

2.0 MAMBO YA KUZINGATIA 
2.1 SARE ZA SHULE 

(a) WAVULANA 
(i)  Suruali mbili (2) za rangi ya kijani (Dark Green) Kitambaa 

kinapatikana shuleni, suruali za kubana haziruhusiwi. Upana wa 
suruali chini ni inch 14 

(ii) Mashati mawili (2) meupe ya tetroni mikono mifupi. 
(iii) Viatu vya ngozi vyeusi jozi mbili (2) 
(iv) Soksi nyeusi  jozi mbili (2) 
(v) Tshirt ya dark blue yenye nembo ya shule inapatikana shuleni 

kwa Tsh 13,000/= tu. 
(vi) Sweta moja (1) la rangi ya kijani inayofanana na rangi ya 

suruali litakalovaliwa wakati wa  baridi tu. 
(vii)    Suruali moja (1) nyeusi na fulana jekundu kwa ajili ya kazi za 

nje. 



(viii) Bukta la rangi nyekundu, fulana la buluu na raba kwa ajili ya 
michezo. 
 

(b) WASICHANA 
(i) Sketi mbili (2) ndefu zinazovuka magoti za kitambaa cha rangi ya 

kijani iliyoiva  na kisichopenyesha mwanga kinapatikana shuleni. 
(ii) Mashati mawili (2)  meupe ya tetroni mikono mifupi 
(iii) Viatu vya ngozi vyeusi jozi mbili (2) vyenye visigino vifupi. 
(iv) Soksi nyeupe jozi mbili (2) 
(v) Sweta moja (1)  la rangi ya kijani litakalovaliwa wakati wa 

baridi tu. 
(vi) Unaweza pia kushona hijabu, rangi yake ifanane na sare ya 

shule. 
(vii) Juba jeupe (sio lazima). 
(viii) Gauni la rangi ya buluu kwa ajili ya kazi za nje. 
(ix) Nguo za michezo ni traksuti za rangi ya buluu na fulana la 

buluu na raba. 
 

2.2 VIFAA VYA DARASANI 
(i) Daftari counter book 2 quire 10, kalamu ,peni za kutosha na 

mkebe wa hisabati. 
(ii) Dictionary (kamusi) ya Kiingereza – Kiswahili  ni ya lazima hii 

inapatikana shuleni kwa  Tsh. 16,000/= 
(iii) Rimu moja (1) A4 inapatikana shuleni kwa Tsh. 11,000/= 

 
2.3 MAHITAJI MUHIMU 

(i) Kila mwanafunzi aje na vifaa vya usafi  ufagio na kwanja 
vitakaguliwa siku atakaporipoti. 

(ii) Mzazi anatakiwa kutoa chakula cha mchana cha mwanafunzi akiwa 
shuleni mwaka mzima. 

(iii)  Mzazi atahusika katika matibabu ya mwanafunzi kwa kuchangia 
Tsh. 5,000/=  ya CHF kwa  wale ambao hawajajiunga na mfuko huo  
wa bima ya afya . 

(iv) Mzazi anatakiwa kumpa mwanafunzi nauli /usafiri wa kwenda na 
kurudi shuleni pale inapohitajika. 
 
 
 
 
 
 
 

 
 
 



SHULE YA SEKONDARI LENGO 
FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE. 

 
Sehemu A: ( Ijazwe na mwanafunzi mwenyewe) 

1. Jina kamili ................................................................................. 
2. Jina la mzazi/mlezi ...................................................................................... 
3. Anuani ya mzazi /mlezi...................................................................................... 
4. Nimekubali/sikubali kuendelea na masomo katika shule ya 

sekondari Lengo. 
5. Nimesoma na kuyaelewa maagizo na maelekezo yote niliyotumiwa, 

naahidi kujifunza kwa bidii na kufuata maagizo yote kwa utii 
mkubwa. 

6. Sahihi ya mwanafunzi...................................Tarehe............................................... 
 

Sehemu B: ( Ijazwe na mzazi/ mlezi) 
1. Jina kamili la mzazi au mlezi .................................................................. 
2. Anuani ya kudumu ya (kama ipo) ....................................................................... 
3. Namba ya simu ..................................................................... 
4. Kazi ya mzazi/mlezi ............................................................................ 
5. Mahali anapoishi ..................................................................................... 
6. Kam ni mlezi ,uhusiano na mtoto .................................................................. 
7. Nakubali/sikubali kijana wangu ajiunge na shule  hii mwaka 2021 
8. Naahidi  kuwa kijana wangu atafika shuleni  siku zote za masomo na 

siku zingine atakazohitajika na uongozi wa shule 
9. Kila siku kijana wangu atafika shuleni saa moja kamili asubuhi 
10. Naahidi kutekeleza kwa wakati maagizo yote yatakayotolewa na 

shule. 
11. Sahihi........................................Tarehe..................................................... 

 

ANGALIZO: 
- Tafadhali soma kwa umakini maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 
- Nakutakia maandalizi mema ya kujiunga katika shule yetu. 

 
 
 
 

Karibu Sana katika  shule hii 
 
 

....................................................... 
FREDY M. JOHN 

MKUU WA SHULE 
0784766915 
0717388837 


