JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKARI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA NEWALA

Shule ya Sekondari Chihangu,
S.L.P 79,
Newala.
Tarehe ....c.coceveviiiiiiiiiiiiin..
Kumbukumbu Na CHSS/G1/01/10
MWANAFUNZI .

YAH : MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI CHIHANGU WILAYANI
NEWALA, MKOA WA MTWARA MWAKA 2021

1.0 UTANGULIZI

Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule
hii mwaka 2021 hongera sana. Shule ya Sekondari Chihangu ipo umbali wa km 5
kusini/magharibi mwa nji mkuu wa wilaya ya newala Kitangari. Shule hii ipo katika
kata ya chihangu ni shule ya kutwa. Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe

11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 04/01/2021

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 SARE ZA SHULE
A. WAVULANA
i.  Suruali rangi ya damu ya mzee mshono wa kawaida siyo modo isiyozidi mifuko
mitatu chini upana 7, pea mbili (2)
ii. Mashati mwawili tetroni mikono mifupi meupe(2)
iii.  Viatu vya ngozi rangi nyeusi jozi mbili (2)
iv.  Soksi nyeupe jozi mbili (2)

v. Sweta rangi ya damu ya mzee

B. WASICHANA
i.  Sketi ya rinda 3 pembeni, ndefu inayofunika viatu jozi (2) rangi damu yam zee
ii. Mashati mwawili tetroni mikono mifupi meupe(2)

iii.  Viatu ya ngozi rangi nyeusi jozi mbili (2)
iv.  Soksi nyeupe jozi mbili (2)
v.  Hijabu nyeupe (si lazima)



2.2 NGUO ZA KAZI
A. WAVULANA

i.  Suruali mbili rangi nyeusi zisizo modo
ii.  Fulana moja rangi ya bluu

B. WASICHANA

i.  Gauni rangi ya bluu mbili (2)
ii.  Hijabu ya bluu (si lazima)

3.0 SARE YA MICHEZO
A. WAVULANA

i. Track suruali rangi ya bluu.
ii. Jezi ya Tanzania rangi ya bluu.
iii. Raba jozi moja.
1v. Soksi nzito rangi yoyote.
B. WAVULANA
i. Track suruali rangi ya bluu.
ii. Jezi ya Tanzania rangi ya bluu.
iii.  Raba jozi moja.
iv. Soksi nzito rangi yoyote

4.0 VIFAA VYA DARASANI
1. MKEBE (MATHEMATICS SET 1)

ii. DAFTARI KUBWA TISA (COUNTER BOOK)

iii. DAFTALI NDOGO TISA KWA AJILI YA MAZOEZI

iv. PENI

V. KALAMU
Vi. KIFUTIO
vii. RULA

viii. KAMUSI YA KIINGEREZA, BASIC ENGLISH, OXFOERD
ix.  REAM PAPER MOJA (Inakabidhiwa siku ya kuripoti shuleni)

X. BIMA YA FYA ( Fedha taslimu Tsh. 5000)

5.0 VIFAA VYA KAZI ZA MIKONO
1. Jembe katika mpini wake (ngwamba)
ii. Fyekeo/panga 1
(vitakaa shuleni)
6.0 CHAKULA CHA WANAFUNZI
i. Mahindi kg 40
ii. Maharage au njugu kg 20



iii. Mpishi na kusaga Tsh. 20,000/=

7.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu na 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria na 10 ya mwaka inazingatia miongozo yote inayotolewa na
wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Raisi
TAMISEMI yenye jukumu mla usimamizi na uendeshaji Elimu.
a) Heshima kwa viongozi, wazazi, walimu, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine
na jamii kwa ujumla ni jambo la msingi.
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na
ratiba ya shule ni lazima.
c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa
d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo
ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote.
e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

8.0 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHWA KUFUKUZWA AU
KUSIMAMISHWA SHULE
Wizi

o

o

Uasherati na ushoga

Ubakaji

o

d. Ulevi na matumizi mabaya ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,
cocaine,mirungi, kubeli. n.k

Kupigana au kupiga mtu

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

Kudharau bendera ya taifa na wimbo wa taifa

50t 0

. Kuoa au kuolewa

Kutoa mimba

[y
.

j- Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki katika kuvuruga amani na usalama
wa shule au watu
k. Kukataa adhabu kwa makusudi

1. Kuwa na simu ya mkononi



9.0 FOMU YA MAKUBALIANO NA MZAZI/ MLEZI

LY 55 s 0 PP ambaye mzazi/ mlezi wa

................................................................................ nakubali masharti yafuatayo :-

a. Nafasi aliyopewa kijana wangu kujiunga na kidato cha kwanza katika mwaka wa
INASOINIO .euvnenrnrninininininenenenenenenenes

b. Kijana wangu kufuata sheria, magizo na masharti yote ya shule ya sekondari
Chihangu

c. Kulipa michango yote itakayoelekezwa na shule hususani “michango ya chakula”

d. Kumpatia mwanangu mahitaji yote ya shule

e. Kufatilia kwa karibu maendeleo ya mwanangu kitabia na kitaaluma

f. Kupokea taarifa zote kutoka shuleni zinazomhusu mwanangu na kuzifanyia kazi

kwa wakati

Ahsante



10.0 VIAMBATANISHO
a. Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya
serikali. Fomu hii itakabidhiwa na mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
b. Kivuli cha cheti cha kuzaliwa
c. Fomu ya mzazi/ mlezi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, na maelekezo
mengine yatakayotolewa na shule
d. Mkataba wa kutoshiriki migomo, vurugu, ama makosa ya jinai

e. Taaifa binafsi kuhusu mwanafunzi

Tafadhari soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

Karibu sana katika shule hii

KHADIJA N. YAHAYA
MKUU WA SHULE
0656577086
NB:
e Tafadhali lete kivuli cha cheti cha uzaliwa (photocopy) na siyo kiapo kutoka
mahakamani
e Kama hujaelewa tafadhali fika shuleni upate maelekezo sahihi

e Kamwe usikubali maelekezo ambayo si ya shule



NEWALA DISTRICT COUNCIL
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION-STUDENTS

PART “A”
FROM;
HEADMISTRESS,
CHIHANGU SECONDARY SCHOOL,
P.O.BOX 79,
NEWALA.

TO : MEDICAL OFFICER I/C

e As to his/her fitness to continual with Secondary Education.

PART “B”
(To be completed by a Medical officer )
Please examine the following and comment

a. Eye sight. ..o
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PART “C”
(To be completed by Medical Officer)

e [ have examined the above named student and I recommended that he/she is
physical fit/unfit for admission in Secondary Education

Date....cooveviiiiiiiiiiiiinns Signature............cceeeiiiienen.
Station......cocceevveiiiiiniann. Designation.........c..ccceenaen..
e Delete as appropriate

Delete whichever not applicable



